MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA KATIKA
UKUMBI WA HALMASHAURI TAREHE 10.02.2022.

MAHUDHURIO:

NA. JINA CHEO WADHIFA
1. Martin Y. Mahinda DEO Mwenyekiti
2.  Steward Eliack HPMU Katibu
3. Flora S.Malima DHRO Mjumbe
4.  Lucas Mirambo DAICO Mjumbe
5.  Simeon Twiyogoye LFO Mjumbe
6. Theogonius E. Logonja DCDO Mjumbe
7.  Dina Maleni LO Mjumbe

SEKRETARIETI:

NA. JINA

1.  Catherine John
2.  Nkuba Magembe

AGENDA ZA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI
Katibu aliwasilisha agenda za kikao ambapo agenda zote zilipokelewa kama
ifuatavyo:

1. Kufungua kikao.

2.Kusoma na kuridhia agenda

3. Kuridhia Muhtasari wa kikao kilichopita cha tarehe 11/01/2022

4. Kupitia na kuridhia taarifa ya tathmini na mapendekezo ya kikao cha PMU
cha tarehe 24/01/2022

5. Mapokezi ya fedha Tsh 90,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya
mtumishi na kupitia na kuridhia taarifa ya tathmini na mapendekezo ya
kikao cha PMU cha tarehe 09/02/2022

6. Taarifa ya ripoti ya manunuzi yaliyofanyika kwa njia ya “Circular resolution”

7. Tarifa ya ripoti ya manunuzi yaliyofanyika kwa njia ya masurufu.

8. Mengineyo kwa idhini ya mwenyekiti

9. Kufunga kikao.

MUHT.NA.BYZ/2021/2022/01. KUFUNGUA KIKAO.

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao akiwasisitiza kupitia agenda
kwa umakini na kujadili na hatimaye kutoa maamuzi sahihi. Baada ya kusema
hayo akafungua kikao saa 05:10 subuhi.

MUHT.NA. BYZ/2021/2022/02: KUSOMA NA KURIDHIA AGENDA.
Kwa pamoja wajumbe waliridhia agenda zilizo orodheshwa zote zijadiliwe kwenye
kikao.

MUHT.NA. BYZ/2021/2022/03: KURIDHIA MUHTASARI WA KIKAO CHA

TAREHE 11/01/2022.
Katibu aliwasoma mhitasari wa kikao kilichopita, wajumbe walijadili na

kwapamoja waliridhia na mhitasari ulisainiwi ili uwe kumbukumbu ya kikao.
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MUHT.NA. BYZ/2021/2022/04: KUPITIA NA KURIDHIA TAARIFA YA
TATHMINI NA MAPENDEKEZO YA KIKAO CHA PMU CHA TAREHE
24/01/2022

Katibu aliwasilisha taarifa ya tathmini ya zabuni ujenzi wa shule ya mchepuo wa
kiingereza kasungu kama ifuatavyo: -

Waombaji walikuwa 2 kama ifuatavyo

1. Pendo shimo aliomba kwa Tsh. 11,864,000/=

2. Masoud Shilangonga kwa Tsh. 22,740,000/=
Timu ya tathimini ilipitia na kuhakiki mahesabu yao walibaini yafuatayo
Fundi pendo shimo alikosea katika kupata jumla ambapo badala ya jumla sahihi
kuwa Tsh. 11,774,000/= aliweka Tsh. 11,864,000/=
Fundi Masoud Shilangonga alikosea katika kupata jumla ambapo badala ya jumla
sahihi kuwa Tsh. 23,853,000/= aliweka Tsh. 22,740,000/=. Baada ya
masahihisho ya jumla timu ilianza kumtathimini fundi aliyekuwa chini kwenye
gharama za ufundi

1. FUNDI PENDO SHIMO

Fundi Pendo Shimo atafanya kazi kwa gharama ya baada ya kufanya uhakiki wa
jumla ya gharama za ufundi kwa shilingi 11,774,000/= badala ya 11,864,000/=

2. FUNDI MASOUD SHILANGONGA

Fundi Masoud Shilangonga atafanya kazi kwa gharama ya baada ya kufanya
uhakiki wa jumla ya gharama za ufundi kwa kwa shilingi 22,740,000/= badala ya
23,853,000/=

Hivyo ukilinganisha gharama ya ufundi, Fundi Pendo Shimo ana gharama nafuu
ukilinganisha gharama ya fundi Masoud Shilangonga.

MAPENDEKEZO YA TIMU YA TATHIMINI
Fundi Pendo shimo apewe kazi ya ujenzi wa shule ya mchepuo wa Kiingereza kwa
gharama ya shilingi ya 11,774,000/= kwa kuwa anagharama nafuu

MAPENDEKEZO YA KITENGO CHA MANUNUZI.
Kitengo cha manunuzi kinakubaliana na mapendekezo ya kamati ya tahmini.

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa Bodi ya zabuni walijadili na naridhia kazi ya ujenzi wa shule ya
mchepuo wa Kiingereza apewa fundi Pendo shimo kwa gharama ya shilingi
11,774,000/= kwa sababu ana gharama nafuu.

MUHT.NA. BYZ/2021/2022/05: MAPOKEZI YA FEDHA TSH 90,000,000/=
KWA AJILI YA UJENZI WA NYUMBA YA MTUMISHI NA KUPITIA NA KURIDHIA
TAARIFA YA TATHMINI NA MAPENDEKEZO YA KIKAO CHA PMU CHA
TAREHE 09/02/2022

Katibu aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha Tsh 90,000,000/= wajumbe
waliipokea taarifa na kuishukuru serikali aidha waliishauri itumike kwa njia ya
force account. Aidha ifuatayo ni tathmini ya zabuni kufyatua tofari za saruji kwa
ajili ya ujenzi wa jengo



la mionzi, Kufyatua tofari za saruji kwa ajili ya ujenzi wa jengo la nyumba ya
mtumishi, ujenzi wa jengo la mionzi (radiology) na ujenzi wa jengo la nyumba ya
mtumishi kama ifuatavyo: -

Zabuni ya 1. Kufyatua tofari za saruji kwaajili ya ujenzi wa jengo la mionzi
Tathmini ya Sifa na Vigezo

Na | Jina la Mzabuni 1 |2 |3 4 Maelezo

1 | Muhoro YRR V| Amekidhi vigezo
Tathmini ya masharti ya zabuni

Na | JIna la Mzabuni 1 |2 |3 Maelezo

1 Muhoro YRR N

Tathmini ya Gharama za waombaji

Na | JIna la Mzabuni Gharama jumla

1 Muhoro 6474@1500 9,711,000

Zabuni ya 2. Kufyatua tofari za saruji kwaajili ya ujenzi wa jengo la nyumba
ya mtumishi
Tathmini ya Sifa na Vigezo

Na | Jina la Mzabuni 1 2 3 4 Maelezo

1 Muhoro N N[N V| Amekidhi vigezo
Tathmini ya masharti ya zabuni

Na | JIna la Mzabuni 1 2 3 Maelezo

1 Muhoro N N N N
Tathmini ya Gharama za waombaji

Na JIna la Mzabuni Gharama | Jumla

1 Muhoro 5700@1500 8,550,000

Zabuni ya 3. Ujenzi wa jengo la mionzi (radiology)
Tathmini ya Sifa na Vigezo

Na | Jina la Mzabuni 1 2 3 4 Maelezo

1 | Jumanne Alufani YRR V| Amekizi vigezo

Tathmini ya masharti ya zabuni

Na | JIna la Mzabuni 1 2 3 Maelezo

1 Jumanne Alufani N N N Amekizi vigezo




Tathmini ya Gharama za waombaji

Na | JIna la Mzabuni Gharama Jumla

1

Jumanne Alufani 6474@1500 8,800,000

Zabuni ya 4. Ujenzi wa jengo la nyumba ya mtumishi
Tathmini ya Sifa na Vigezo

Na | Jina la Mzabuni 1 (2 |3 4 Maelezo
1 | Shukurani kulwa YRR V| Amekizi vigezo
Ndekeza

Tathmini ya masharti ya zabuni

Na | JIna la Mzabuni 1 2 3 Maelezo

1

Shukurani Kulwa Ndekeza | N N Amekizi vigezo

Tathmini ya Gharama za waombaji

Na | JIna la Mzabuni Maelezo jumla

1

Shukurani Kulwa Ndekeza Amekizi vigezo 8,000,000

MAPENDEKEZO YA TIMU YA TATHMINI

1.Ufyatuaji wa tofali za saruji jengo la Mionzi (radiology)

Ufyatuaji wa tofari 6474 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la mionzi (radiology)
aliyeomba ni fundi mmoja Muhoro kwa gharama ya 1500 kwa kila tofari moja na
aliyeomba ni mmoja amefuata taratibu zote hivyo kamati ya tathmini
imempendekeza kwa gharama hizo alizozitaja.

MAPENDEKEZO YA KITENGO CHA MANUNUZI.
Kitengo cha Manunuzi kimekubaliana na mapendekezo ya Kamati ya tathmini.

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa Bodi ya zabuni walijadili na naridhia kazi ya ufyatuaji wa tofari 6474
kwa ajili ya ujenzi wa jengo la mionzi (radiology) apewe fundi Muhoro kwa gharama
ya kufyatua tofari moja kwa shilingi 1,5000/= kwa sababu anagharama nafuu.

2.Ufyatuaji wa tofari za saruji kwaajili ya ujenzi wa nyumba ya mtumishi
Ufyatuaji wa tofari 5700 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya mtumishi aliyeomba ni
fundi mmoja Muhoro kwa gharama ya 1500 kwa kila tofari moja na aliyeomba ni
mmoja amefuata taratibu zote hivyo kamati ya tathimini imempendekeza kwa
gharama hizo alizozitaja.



MAPENDEKEZO YA KITENGO CHA MANUNUZI.
Kitengo cha Manunuzi kimekubaliana na mapendekezo ya tathimini ya tathmini.

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa Bodi ya zabuni walijadili na naridhia kazi ya ufyatuaji wa tofari 5700
kwa ajili ya ujenzi wa jengo la nyumba ya mtumishi apewe fundi Muhoro kwa
gharama ya kufyatua tofari moja kwa shilingi 1,5000/= kwa sababu ana gharama
nafuu.

3.Ujenzi wa jengo la Mionzi (Radiology)

Kamati ya tathmini imepitia na kukagua maombi ya fundi kwa ajili ya ujenzi wa
jengo la mionzi (radiology), fundi aliyeomba ni mmoja Fundi Jumanne Alufani
amefuata taratibu za uombaji,hivyo kamati ya tathmini imempendekeza kwa
gharama hizo alizozitaja.

MAPENDEKEZO YA KITENGO CHA MANUNUZI.
Kitengo cha Manunuzi kimekubaliana na mapendekezo ya Kamati ya tathmini.

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa Bodi ya zabuni walijadili na naridhia kazi ya ujenzi wa ujenzi wa
jengo la mionzi (radiology), apewa Jumanne Alufani kwa gharama ya shilingi
8,800,000/= kwa sababu ana gharama nafuu.

4.ujenzi wa nyumba ya mtumishi

Kamati ya tathimini imepitia na kukagua maombi ya fundi kwa ajili ya ujenzi wa
nyumba ya mtumishi na kumpendekeza fundi Shukurani Kulwa Ndekeza,kwa
kuwa amekizi vigezo vya uombaji na anauzoefu wa kazi za ujenzi wa majengo ya
serikali,hivyo kamati inashauri fundi Shukurani Kulwa Ndekeza apewe kazi kwa
gharama za 8,000,000/=.

MAPENDEKEZO YA KITENGO CHA MANUNUZI.
Kitengo cha Manunuzi kimekubaliana na mapendekezo ya Kamati ya tathmini

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa Bodi ya zabuni walijadili na naridhia kazi ya ujenzi wa ujenzi wa
jengo la nyumba ya mtumishi apewa Shukurani Kulwa Ndekeza kwa gharama ya
shilingi 8,000,000/= kwa sababu amekidhi vigezo.

MUHT.NA.BYZ/2020/2021/06: TAARIFA YA RIPOTI YA MANUNUZI
YALIYOFANYIKA KWA NJIA YA “CIRCULAR RESOLUTION”

Katibu aliwasilisha taarifa ya ripoti ya manunuzi yaliyofanyika kwa njia ya
“circular resolution” kama ifuatavyo:-

NA | PV MLIPWAJI MAELEZO KIASI
FEEDER GROUP OF Ununuzi wa concrete
1 2135/11 CAMPANIES LIMITED mixer na poker vibrator 15,601,600.00
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SUPREME AUTO

Ununuzi wa vipuli vya

Petrol

2 | 3702/02 | G ARAGE LIMITED gari SU 36793 6,672,687.03
Ununuzi wa viti vya
3 | 4010703 | ERISON CORPORATION | 1\ 11 bi mkubwa wa 39,032,420.00
SOLE )
Halmashauri
Ununuzi wa vipuli vya
4 2841/12 | ABILITY AUTO GARAGE gari DFPA 2169 8,584,560.00
MUHORO TRADERS Ununuzi wa tofari za
5 | 4113/03 | coMpANY LTD saruji (block) 5,700 8,112,500.00
6 3355/01 | SADICK ISMAIL VITALI Ununuzi wa saruji 694 13,262,340.00
COTHA & LACH . ..
9 3264/01 GENERAL SUPPLIES Ununuzi wa saruji 2400 47,040,000.00
KESANYA GENERAL Uchapishaji wa mtihani
8 | 2371/12 | suppLIES wa STD IV Mock ,2021 17,798,760.00
Ufyatuaji wa cable stones
9 | 3007/01 | ASUAR MATHEW kwa ajili ya ujenzi wa 13,780,890.00
Ofisi ya Mkurugenzi (W)
10 | 3346/01 | VIETTEL TANZANIA PLC | Gharama za internet kwa 3,096,000.00
ajili ya POS.
13 | 4212/03 | SADICK ISMAIL VITALI %r:;;“m wa vifaa vya 5,082,280.00
COTHA & LACH Ununuzi wa bati bando
14 | 3362/01 GENERAL SUPPLIES 178 75,009,200.00
COTHA & LACH Ununuzi wa saruji mifuko
15 | 3703/02 GENERAL SUPPLIES 640 12,230,400.00
COTHA & LACH Ununuzi wa vifaa vya
16 | 3915/02 GENERAL SUPPLIES ujenzi 13,680,800.00
17 |3737/02 | 1SSA MOHAMED ALLY | Ununuz wa Diesel & 8,507,380.00

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa bodi ya zabuni walijadili na kuridhia manunuzi hayo yaliyofanyika
kwa njia ya circular resoulation na kusisitiza uwepo umakini wakati manunuzi
yanapokuwa yanafanyika kwa kuzingatia sheria na taratibu za manunuzi ya
umma.

MUHT.NA.BYZ/2020/2021/07:

TARIFA YA RIPOTI

YA

YALIYOFANYIKA KWA NJIA YA MASURUFU.
Katibu aliwasilisha Tarifa ya ripoti ya manunuzi yaliyofanyika kwa njia ya
masurufu kama ifuatavyo: -

MANUNUZI

NA PV MLIPWAJI IDARA MAELEZO KIASI
Masurufu-
FRIDA EDWARD shughuli za
1 2560/12 MANDWA C/DEVELOPMENT mwenge wa 500,000.00
uhuru




MSUBE RYOBA

2 2515/12 | yreaiaGa C/DEVELOPMENT Masurufu 1,492,500.00
3 2155/11 | DANIEL PETER NYEMA | ADMINSTRATION Masurufu 531,000.00
4 4173/03 | ZEMBA OMARI MUMBI | LIVESTOCK Masurufu 5,000,000.00
AGREY RUBAGO
5 4171/03 | \NDREW ICT Masurufu 3,000,000.00
Masurufu-
6 | 4037/03 | CLARATITUS ADMINSTRATION ununuzi wa | 1,080,000.00
KIPONDYA
Cruster Dust
7 | 3932/02 g’flf:w GILBERTH PLANNING Masurufu 4,960,000.00
MOHAMEDI ABDI Masurufu
8 3931/02 | XASSORO WORKS 4,480,000.00
SCHOLASTICA Masurufu
9 3930/02 | PRaNeIS SHUNASHU | ADMINSTRATION 3,000,000.00
JACKSON THEODORY Masurufu
10 385202 | 4 CcoB PLANNING 5,000,000.00
MADSEN Masurufu
11 | 3849/02 | MASANGANYA ADMINSTRATION 750,000.00
MAYENGO
12 | 3375/01 gg}ngCE GATYO | ¢ /DEVELOPMENT Masurufu 5,000,000.00
Masurufu -
Ununuzi wa
MBAYA JUMA vifaa vya
13 | 3342/01 | Lyt Diiany ADMINSTRATION ujenzi 3,853,000.00
Hospitali ya
Wilaya
NDAKI KAJORO
14 3341/01 KIHOZA HEALTH Masurufu 200,000.00
15 | 2830/12 | oA ABUBARAR HEALTH Masurufu 155,000.00
DAFROZA STEVEN Masurufu
16 | 4140/03 | Lana-1; HEALTH 200,000.00
17 | 4345/03 | NEEMA JOHN KIDULA | ADMINSTRATION Masurufu 619,500.00
Masurufu-
DEOSDEDITY CYRIL shughuli za
18 | 4347/03 | LriaRio FINANCE ukusanyaji 2,800,000.00
wa mapato
19 | 4217/03 | HAJI ISSA ROZZO FINANCE Masurufu 4,000,000.00
HAZINA JOSEPH Masurufu
20 | 4216/03 | o ADMINSTRATION 600,000.00
LEAH GABRIEL Masurufu
21 | 4202/03 | g0 o bW AGRICULTURE 500,000.00
NKUBA MAGEMBE Masurufu
22 | 4487/03 | L rrav PMU 4,968,000.00
23 | 4486/03 SSEII;ERINE MISALABA | py g Masurufu 200,000.00
LUNYALULA PAUL
24 | 4477/03 | [ AVENGA ELECTION Masurufu 4,000,000.00
JACQUELINE
25 | 3343/01 | gron ol valEcHA | ADMINSTRATION Masurufu 4,577,000.00
NELSON MDIU Masurufu-
26 | 3320/01 | g 1MiON EDUCATION EPAR 1,700,000.00




SAMWEL MABULA Masurufu

27 | 3043/01 | YaBUGA LAND 4,830,000.00
JOVITUS COELESTINE Masurufu

28 | 2980/01 | Y AMUGISHA LAND 5,000,000.00

20 | 3409/02 | EMMANUEL GEORGE | ) p\ingTRATION Masurufu 810,000.00
NZOVU

30 | 3408/02 | ZEMBA OMARI MUMBI | LIVESTOCK Masurufu 200,000.00

31 | 4172/03 E%AV%NUEL GEORGE | A pMINSTRATION Masurufu 4,130,000.00

32 | 4346/03 ngEGE MWARAML | pINANCE Masurufu 3,500,000.00
AUGUSTINO VICTOR Masurufu

33 | 4170/03 | N\vAMBUYA ADMINSTRATION 2,650,000.00
SHAABANI MASOLELE Masurufu

34 |3922/02 | Jpneniag ADMINSTRATION 442,800.00
MANASE YISAMBI Masurufu

35 |2904/12 | gy HEALTH 1,000,000.00
SCHOLASTICA Masurufu

36 | 4425/03 | pEANCIS SHUNASHU | ADMINSTRATION 4,200,000.00

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI

Wajumbe wa bodi ya zabuni walijadili na kuridhia manunuzi hayo yaliyofanyika
kwa njia ya masurufu na kusisitiza uwepo umakini wakati manunuzi yanapokuwa
yanafanyika kwa kuzingatia sheria na taratibu za manunuzi ya umma.

MUHT.NA.BYZ/2020/2021/08: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI
Hapakuwa na mengineyo yaliyojadiliwa.

MUHT.NA.BYZ/2020/2021/09: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti alifunga kikao saa 07:15 mchana kwa kuwashukuru wajumbe kwa
kuweza kuhudhuria katika kikao hicho.

UMETHIBITISHWA
e D .
Martin Y Mahinda Stewaed Eliack
MWENYEKITI KATIBU
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